You are on page 1of 2

Paaralan BALETE SENIOR Baitang / Antas 12

HIGH SCHOOL
LAYUNIN
Filipino sa Piling
Asignatura
A. Pamantayang Larang
Guro Nauunawaan
MARINELL A. DELang kalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng
Pangnilalaman
GRADES 12 MUNDO
ibat ibang anyo ng sulating ginagamit sa pag-aaral sa ibat
ibang larangan (Akademik)
DAILY Petsa / Oras Hunyo 07, 2017 Una
LESSON LOG
B. Pamantayan sa Pagganap Semestre
Nakabubuo ng malikhaing portfolio ng mga orihinal na
Lunes
sulating akademik ayon sa format at teknik

C. Mga Kasanayan sa Nabibigyang-kahulugan ang akademikong pagsulat


Pagkatuto Isulat ang code
ng bawat kasanayan CS_FA11/12PB0ac101

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Curriculum guide pahina 1-2


Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pilipino sa Piling Larang


Pang-mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 7

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

B. Iba Pang Kagamitang Aklat, Laptop, telebisyon


Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Pag-iisa-isa ng mga paksang tatalakayin sa loob ng isang semester
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Pagbibigay ng imga mag-aaral ng lang mga halimbawang sulating
halimbawa sa bagong pang akademiko na nabasa .
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay kagulugan sa pang-akademikong sulatin.
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#1

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Tanong ko sagot mo
Kabihasaan (Tungo sa
Formative pagbibigay ng katunungan upang matiyak ang
Assessment)
kabisaan ng paksang tinalakay

G. Paglalapat ng aralin sa Magbigay ng mga dahilan kung bakit mahalagang malinang sa mga
pang-araw-araw na mag-aaral ang kaalaman sa mga pang-akademikong sulatin.
buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?

Inihanda ni: Binigyang pansin ni:


MARINELL A. DEL MUNDO MARIA A. MACABULOS
Guro sa Filipino Punong Guro II

You might also like