Professional Documents
Culture Documents
Ikatlong Markahan
I. Layunin (2 araw)
Natutukoy ang mga paraan ng pagtitipid at matalinong paggamit ng tubig
II. Paksang-Aralin
A. Paksa: Wastong Paraan ng Pagtitipid ng Tubig
B. Sanggunian: Edukasyon sa Pagpapakatao I (Manual ng Guro pp. 127-128)
C. Mga Kagamitan: Mga Larawan, cuts-out ng bulaklak at dahon, Masaya at
malungkot na
mukha tsart ng rubrics.
D. Pagpapahalaga: Pagiging Matipid
E. Tema: Pagkalinga sa Kapaligiran
III. Mga Gawain
A. Panimulang Gawain
1. Checking of Attendance
2. Pagpansin sa Kalinisan
Papansinin ang bahagi ng katawan na napili ng magkaparehang mag-
aaral tulad ng kuko
Itataas ang cuts-out na bulaklak kung malinis ang kuko ng kapareha
at dahon kung hindi
Pagbibigay ng mga hakbang upang manatili ang pagiging malinis nito
3. Pansaloobing Pagsasanay
Tumayo kung mabuti ang Gawain at manatiling nakaupo kung hindi
mabuti ang
Gawain
a. Sinasabi ang tunay na halaga ng binili
b. Sinasauli ang hiniram na gamit
c. Nagpapasalamat sa may ari ng hinram na bagay.
B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak
Anu-ano ang gamit ng tubig?
Ipakita ang mga larawan ng mga sumusunod:
Naglalaba, Naguhugas ng pinggan, Nagsisipilyo Naliligo
2. Paglalahad
Pagbasa sa isang kwento: Si Sendong Aksaya
Si Sendong Aksaya
IV. Rubrics
Pangkat I Pangkat II Pangkat III Pangkat IV
1. Naipakita ba
ng bawat pangkat
ang tamang
pagtitipid ng tubig
2. Lahat ba ng
kasap ng bawat
pangkat ay may
partisipasyon.
- Magaling na Magaling
- Magaling
V.Takdang Aralin
Gumupit ng mga larawan kung paano ang pagiging matipid sa paggamit ng
tubig.