You are on page 1of 32

PAARALAN CITY OF MALOLOS HIGH SCHOOL – ANTAS GRADE 7

GRADE 1 TO 12 CANALATE
PANG – ARAW – GURO RUTH KLARIBELLE C. VILLACERAN ASIGNATURA ARALING
PANLIPUNAN
ARAW NA TALA SA
PAGTUTURO PETSA / ORAS GRADE 7A: MARKAHAN UNANG
PETSA: Hunyo 4 – 8, 2018 MIYERKULES: 9:00 – 10: 00 MARKAHAN
HUWEBES: 6: 45 – 7:45
BIYERNES: 6:45 – 7:45
GRADE 7B:
LUNES: 6:45 – 7: 45
MIYERKULES: 6:45 – 7:45
BIYERNES: 10:00 – 11:00

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng
Pangnilalaman mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
Pagganap sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat and code ng bawat
kasanayan
II.NILALAMAN ORYENTASYON ELEKSYON NG MGA PAUNANG PAGTATAYA
REPRESENTATIB NG AP
KOLAB

KAGAMITANG PANTURO
A. Mga pahina sa gabay ng
guro
1. Mga Pahina sa LM pp 4 - 10
Kagamitang Pang – Mag –
aaral
2. Learner’s Materials Pages
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

III.PAMAMARAAN

A.Balik- aral sa nakaraang


aralin at/o pagsisimula sa
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

C.Pag – uugnay ng mga


halimbawa sa layunin ng
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Ipaliwanag sa mga mag –
konsepto at paglalahad ng aaral ang panuto sa
bagong kasanayan #1 Paunang Pagtataya.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative
assessment)

G.Paglalapat ng aralin sa
pang -araw – araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin PAUNANG PAGTATAYA

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang aralin at
remediation
IV. MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag -aaral
na nakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag – aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag -
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag –
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyonan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
kong guro?
PAARALAN CITY OF MALOLOS HIGH SCHOOL – ANTAS GRADE 7
GRADE 1 TO 12 CANALATE
PANG – ARAW – GURO RUTH KLARIBELLE C. VILLACERAN ASIGNATURA ARALING
PANLIPUNAN
ARAW NA TALA SA
PAGTUTURO PETSA / ORAS GRADE 7A: MARKAHAN UNANG
PETSA: Hunyo 4 – 8, 2018 MIYERKULES: 9:00 – 10: 00 MARKAHAN
HUWEBES: 6: 45 – 7:45
BIYERNES: 6:45 – 7:45
GRADE 7B:
LUNES: 6:45 – 7: 45
MIYERKULES: 6:45 – 7:45
BIYERNES: 10:00 – 11:00

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng
Pangnilalaman mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
Pagganap sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano
Pagkatuto Naipapaliwanag ang konsepto ng Asya tungo sa paghahating – heograpiko:
Silangang Asya, Timog – Silangang Asya, Timog Asya, Kanlurang Aysa, Hilagang Asya at Hilagang / Gitnang Asya
Isulat and code ng bawat AP7HAS – 1a – 1
kasanayan AP7HAS – 1a – 1.1
II.NILALAMAN GAWAIN 2 – LOOP A ANG KONTINENTE NG ASYA GAWAIN 3 – ANG
WORD KONTINENTE NG ASYA

KAGAMITANG PANTURO
A. Mga pahina sa gabay ng
guro
1. Mga Pahina sa LM pp. 11 - 17 LM pp. 11 - 17 LM pp. 11 - 17
Kagamitang Pang – Mag –
aaral
2. Learner’s Materials Pages
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang  Visual aids  Handouts  Handouts
Panturo  Learner’s Module  Mapa  Mapa

III.PAMAMARAAN
A.Balik- aral sa nakaraang Anong mga salita ang
aralin at/o pagsisimula sa iyong nahanap sa Gawain
bagong aralin kahapon?
B. Paghahabi sa layunin ng Basahin ang ‘Alamin’ sa Iwawasto ang Takdang
aralin iyong LM. Araling binigay noong
nakaraang araw.
C.Pag – uugnay ng mga
halimbawa sa layunin ng
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Ipaliwanag ang panuto Talakayin ang pahina 16 Ipaliwanag sa mga mag –
konsepto at paglalahad ng sa Gawain. ng LM sa mga mag – aaral ang panuto sa
bagong kasanayan #1 aaral. Gawain.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative
assessment)

G.Paglalapat ng aralin sa
pang -araw – araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Anong mga bansa ang
bumubuo sa:
 Hilagang Asya
 Timog Aysa
 Timog – Silangang
Asya
 Silangang Asya
 Kanlurang Asya?
I. Pagtataya ng Aralin GAWAIN 2 – LOOP A GAWAIN 3 – ANG
WORD KONTINENTE NG ASYA
J. Karagdagang Gawain TA: TA:
para sa takdang aralin at
remediation Saan matatagpuan ang Magdala ng mga ss.
mga sumusunod na bukas:
lugar? Ibigay ang
lokasyon at ilarawan ang  Pangkulay
sumusunod na mga  Lapis
lugar, Isulat ang iyong  Glue
sagot sa kwaderno.  Colored paper
(7A – Blue; 7B –
a. Caspian Sea Violet)
b. Lake Baikal
c. Huang Ho
d. Fertile Crescent
e. Khyber Pass
f. Mount Everest
g. Borneo Rainforest
h. Banawe Rice Terraces
IV. MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag -aaral
na nakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag – aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag -
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag –
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyonan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
kong guro?
PAARALAN CITY OF MALOLOS HIGH SCHOOL – ANTAS GRADE 7
GRADE 1 TO 12 CANALATE
PANG – ARAW – GURO RUTH KLARIBELLE C. VILLACERAN ASIGNATURA ARALING
PANLIPUNAN
ARAW NA TALA SA
PAGTUTURO PETSA / ORAS GRADE 7A: MARKAHAN UNANG
PETSA: Hunyo 4 – 8, 2018 MIYERKULES: 9:00 – 10: 00 MARKAHAN
HUWEBES: 6: 45 – 7:45
BIYERNES: 6:45 – 7:45
GRADE 7B:
LUNES: 6:45 – 7: 45
MIYERKULES: 6:45 – 7:45
BIYERNES: 10:00 – 11:00

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng
Pangnilalaman mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
Pagganap sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano
Pagkatuto Naipapaliwanag ang konsepto ng Asya tungo sa paghahating – heograpiko:
Silangang Asya, Timog – Silangang Asya, Timog Asya, Kanlurang Aysa, Hilagang Asya at Hilagang / Gitnang Asya
Isulat and code ng bawat AP7HAS – 1a – 1
kasanayan AP7HAS – 1a – 1.1
II.NILALAMAN ANG KONTINENTE NG GAWAIN 3 – ANG QUIZ #1
ASYA KONTINENTE NG ASYA

KAGAMITANG PANTURO

A. Mga pahina sa gabay ng


guro
1. Mga Pahina sa LM pp. 11 - 17 LM pp. 11 - 17 LM pp. 11 - 17
Kagamitang Pang – Mag –
aaral
2. Learner’s Materials Pages
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang  Handouts  Handouts  Handouts
Panturo  Mapa  Mapa  Mapa

III.PAMAMARAAN

A.Balik- aral sa nakaraang Anong mga salita ang Ang mga mag – aaral ay
aralin at/o pagsisimula sa iyong nahanap sa magkakaroon ng 10 minuto
bagong aralin Gawain kahapon? upang mag – review.
B. Paghahabi sa layunin ng Iwawasto ang Takdang
aralin Araling binigay noong
nakaraang araw.
C.Pag – uugnay ng mga
halimbawa sa layunin ng
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang pahina 16 Ipaliwanag sa mga mag –
konsepto at paglalahad ng ng LM sa mga mag – aaral ang panuto sa
bagong kasanayan #1 aaral. Gawain.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative
assessment)

G.Paglalapat ng aralin sa
pang -araw – araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Anong mga bansa ang
bumubuo sa:
 Hilagang Asya
 Timog Aysa
 Timog – Silangang
Asya
 Silangang Asya
Kanlurang Asya?
I. Pagtataya ng Aralin GAWAIN 3 – ANG QUIZ #1
KONTINENTE NG ASYA
J. Karagdagang Gawain TA:
para sa takdang aralin at
remediation Magdala ng mga ss.
bukas:

 Pangkulay
 Lapis
 Glue
 Colored paper
(7A – Blue; 7B – Violet)
IV. MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag -aaral
na nakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag – aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag -
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag –
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyonan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
kong guro?
PAARALAN CITY OF MALOLOS HIGH SCHOOL – ANTAS GRADE 7
GRADE 1 TO 12 CANALATE
PANG – ARAW – GURO RUTH KLARIBELLE C. VILLACERAN ASIGNATURA ARALING
PANLIPUNAN
ARAW NA TALA SA
PAGTUTURO PETSA / ORAS GRADE 7A: MARKAHAN UNANG
PETSA: ________________________ MIYERKULES: 9:00 – 10: 00 MARKAHAN
HUWEBES: 6: 45 – 7:45
BIYERNES: 6:45 – 7:45
GRADE 7B:
LUNES: 6:45 – 7: 45
MIYERKULES: 6:45 – 7:45
BIYERNES: 10:00 – 11:00

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng
Pangnilalaman mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
Pagganap sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano
Pagkatuto Naipapaliwanag ang konsepto ng Asya tungo sa paghahating – heograpiko:
Silangang Asya, Timog – Silangang Asya, Timog Asya, Kanlurang Aysa, Hilagang Asya at Hilagang / Gitnang Asya
Isulat and code ng bawat AP7HAS – 1a – 1
kasanayan AP7HAS – 1a – 1.1
II.NILALAMAN GAWAIN 3 – ANG TALASAYSAYAN / ANYONG LUPA AT
KONTINENTE NG ASYA GAWAIN 4 - KROSWORD ANYONG TUBIG

KAGAMITANG PANTURO

A. Mga pahina sa gabay ng


guro
1. Mga Pahina sa LM pp. 11 - 17
Kagamitang Pang – Mag –
aaral
2. Learner’s Materials Pages
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang  Handouts  Handouts  Larawan
Panturo  Mapa  Visual aids  Visual aids
 Pagtanaw at Pag –
Unawa:
Kasaysayan ng
Daigdig 8

III.PAMAMARAAN

A.Balik- aral sa nakaraang Ano ano ang mga anyong


aralin at/o pagsisimula sa lupang alam mo? Mga
bagong aralin anyong tubig?
B. Paghahabi sa layunin ng Ang mga mag – aaral ay
aralin magbibigay ng mga
natatandaan nilang uri ng
anyong lupa at tubig.
C.Pag – uugnay ng mga
halimbawa sa layunin ng
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Ipaliwanag sa mga mag Talakayin ang handouts sa Ano ang mga natatanging
konsepto at paglalahad ng – aaral ang panuto sa mga mag – aaral. anyong lupa at tubig sa
bagong kasanayan #1 Gawain. Asya?
E. Pagtalakay ng bagong Mula sa handouts na
konsepto at paglalahad ng ibinigay, ang mga mag –
bagong kasanayan #2 aaral ay gagawa ng isang
krosword.
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative
assessment)

G.Paglalapat ng aralin sa
pang -araw – araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin GAWAIN 3 – ANG GAWAIN 4 – PAG – GAWA
KONTINENTE NG ASYA NG KROSWORD
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang aralin at
remediation

IV. MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag -aaral
na nakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag – aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag -
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag –
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyonan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
kong guro?
PAARALAN CITY OF MALOLOS HIGH SCHOOL – ANTAS GRADE 7
GRADE 1 TO 12 CANALATE
PANG – ARAW – GURO RUTH KLARIBELLE C. VILLACERAN ASIGNATURA ARALING
PANLIPUNAN
ARAW NA TALA SA
PAGTUTURO PETSA / ORAS GRADE 7A: MARKAHAN UNANG
PETSA: ________________________ MIYERKULES: 9:00 – 10: 00 MARKAHAN
HUWEBES: 6: 45 – 7:45
BIYERNES: 6:45 – 7:45
GRADE 7B:
LUNES: 6:45 – 7: 45
MIYERKULES: 6:45 – 7:45
BIYERNES: 10:00 – 11:00

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng
Pangnilalaman mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
Pagganap sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano
Pagkatuto Naipapaliwanag ang konsepto ng Asya tungo sa paghahating – heograpiko:
Silangang Asya, Timog – Silangang Asya, Timog Asya, Kanlurang Aysa, Hilagang Asya at Hilagang / Gitnang Asya
Isulat and code ng bawat AP7HAS – 1a – 1
kasanayan AP7HAS – 1a – 1.1
II.NILALAMAN ANYONG LUPA AT PROYEKTO #1 PROYEKTO #1
ANYONG TUBIG GRAPHIC ORGANIZER GRAPHIC ORGANIZER
(PANGKATANG GAWAIN) (PANGKATANG GAWAIN) /
Presentasyon ng Gawain

KAGAMITANG PANTURO

A. Mga pahina sa gabay ng


guro
1. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang – Mag –
aaral
2. Learner’s Materials Pages
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang  Larawan
Panturo  Visual aids

III.PAMAMARAAN

A.Balik- aral sa nakaraang Ano ano ang mga Hatiin ang klase sa
aralin at/o pagsisimula sa anyong lupang alam mo? limang grupo.
bagong aralin Mga anyong tubig?
B. Paghahabi sa layunin ng Ang mga mag – aaral ay
aralin magbibigay ng mga
natatandaan nilang uri ng
anyong lupa at tubig.
C.Pag – uugnay ng mga
halimbawa sa layunin ng
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Ano ang mga Magpakita ng mga
konsepto at paglalahad ng natatanging anyong lupa larawan / halimbawa ng
bagong kasanayan #1 at tubig sa Asya? graphic organizer.

Ipaliwanag ang panuto /


rubrics ng gawain sa
mga mag – aaral.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative
assessment)

G.Paglalapat ng aralin sa
pang -araw – araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain Magdala ng mga ss (by PROYEKTO #1 PROYEKTO #1
para sa takdang aralin at group) GRAPHIC ORGANIZER GRAPHIC ORGANIZER
remediation *cartolina (PANGKATANG GAWAIN) (PANGKATANG GAWAIN) /
*pangkulay Presentasyon ng Gawain
*marker
*ruler
*coloring materials

IV. MGA TALA Dalawang araw ang nilaan para sa pag – gawa ng proyekto upang makasigurado na ang lahat ay makakatapos sa binigay na oras.

VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag -aaral
na nakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag – aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag -
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag –
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyonan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
kong guro?
PAARALAN CITY OF MALOLOS HIGH SCHOOL – ANTAS GRADE 7
GRADE 1 TO 12 CANALATE
PANG – ARAW – GURO RUTH KLARIBELLE C. VILLACERAN ASIGNATURA ARALING
PANLIPUNAN
ARAW NA TALA SA
PAGTUTURO PETSA / ORAS GRADE 7A: MARKAHAN UNANG
PETSA: ________________________ MIYERKULES: 9:00 – 10: 00 MARKAHAN
HUWEBES: 6: 45 – 7:45
BIYERNES: 6:45 – 7:45
GRADE 7B:
LUNES: 6:45 – 7: 45
MIYERKULES: 6:45 – 7:45
BIYERNES: 10:00 – 11:00

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng
Pangnilalaman mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
Pagganap sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano
Pagkatuto Naipapaliwanag ang konsepto ng Asya tungo sa paghahating – heograpiko:
Silangang Asya, Timog – Silangang Asya, Timog Asya, Kanlurang Aysa, Hilagang Asya at Hilagang / Gitnang Asya
Isulat and code ng bawat
kasanayan
II.NILALAMAN MGA ANYONG LUPA AT MGA ANYONG LUPA AT QUIZ
TUBIG (PAGTATALAKAY) TUBIG (PAGTATALAKAY)

KAGAMITANG PANTURO

A. Mga pahina sa gabay ng


guro
1. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang – Mag –
aaral
2. Learner’s Materials Pages LM pp 19 - 22 LM pp 19 – 22
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

III.PAMAMARAAN

A.Balik- aral sa nakaraang Batay sa inyong report Ang mga mag – aaral ay
aralin at/o pagsisimula sa noong nakaraang bibigyan ng sampung
bagong aralin linggo, ano ba ang mga minuto upang mag – rebyu.
anyon lupa at tubig?

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

C.Pag – uugnay ng mga


halimbawa sa layunin ng
aralin

D. Pagtalakay ng bagong TALAKAYAN PAGPAPATULOY NG


konsepto at paglalahad ng TALAKAYAN
bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative
assessment)

G.Paglalapat ng aralin sa
pang -araw – araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin GRADED RECITATION

J. Karagdagang Gawain Maghanda sa isang


para sa takdang aralin at graded recitation bukas.
remediation

IV. MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag -aaral
na nakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag – aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag -
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag –
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyonan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
kong guro?
PAARALAN CITY OF MALOLOS HIGH SCHOOL – ANTAS GRADE 7
GRADE 1 TO 12 CANALATE
PANG – ARAW – GURO RUTH KLARIBELLE C. VILLACERAN ASIGNATURA ARALING
PANLIPUNAN
ARAW NA TALA SA
PAGTUTURO PETSA / ORAS GRADE 7A: MARKAHAN UNANG
PETSA: ________________________ MIYERKULES: 9:00 – 10: 00 MARKAHAN
HUWEBES: 6: 45 – 7:45
BIYERNES: 6:45 – 7:45
GRADE 7B:
LUNES: 6:45 – 7: 45
MIYERKULES: 6:45 – 7:45
BIYERNES: 10:00 – 11:00

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng
Pangnilalaman mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
Pagganap sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano
Pagkatuto Naipapaliwanag ang konsepto ng Asya tungo sa paghahating – heograpiko:
Silangang Asya, Timog – Silangang Asya, Timog Asya, Kanlurang Aysa, Hilagang Asya at Hilagang / Gitnang Asya
Isulat and code ng bawat
kasanayan
II.NILALAMAN GRADED RECITATION SALUNDIWA Ang Mga Vegetation Cover
ng Asya

KAGAMITANG PANTURO

A. Mga pahina sa gabay ng


guro
1. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang – Mag –
aaral
2. Learner’s Materials Pages LM pp. 19 - 25 LM p. 33
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

III.PAMAMARAAN

A.Balik- aral sa nakaraang Ano ang iyong natutunan Bukod sa mga nakiha mong
aralin at/o pagsisimula sa sa nakaraang aralin? impormasyon ukol sa
bagong aralin kinaroroonan, sukat, hugis,
paghahating rehiyon, at
mga anyong lupa at tubig,
mahalaga ring matukoy mo
ang iba’t ibang vegetation
cover sa Asya bilang bahagi
ng pisikal nsa katangiang ito.
B. Paghahabi sa layunin ng Magbibigay ang mga
aralin mag – aaral ng kanilang
mga natutunan sa
nakaraang aralin.
C.Pag – uugnay ng mga
halimbawa sa layunin ng
aralin

D. Pagtalakay ng bagong Ipaliwanag ang panuto sa Basahin ang pp. 22 – 23 ng


konsepto at paglalahad ng gawain. iyong aklat.
bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong TALAKAYAN


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative
assessment)

G.Paglalapat ng aralin sa
pang -araw – araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin PAGPAPATULOY SA SALUNDIWA


GRADED RECITATION

J. Karagdagang Gawain Mag – print ng mga larawan


para sa takdang aralin at ng sumusunod. Idikit ito sa
remediation kwaderno.

 Steppe
 Taiga
 Prairie
 Tundra
 Savanna
 Rainforest

IV. MGA TALA NO CLASSES – July 18 – 19, 2018

VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag -aaral
na nakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag – aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag -
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag –
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyonan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
kong guro?
PAARALAN CITY OF MALOLOS HIGH SCHOOL – ANTAS GRADE 7
GRADE 1 TO 12 CANALATE
PANG – ARAW – GURO RUTH KLARIBELLE C. VILLACERAN ASIGNATURA ARALING
PANLIPUNAN
ARAW NA TALA SA
PAGTUTURO PETSA / ORAS GRADE 7A: MARKAHAN UNANG
PETSA: ________________________ MIYERKULES: 9:00 – 10: 00 MARKAHAN
HUWEBES: 6: 45 – 7:45
BIYERNES: 6:45 – 7:45
GRADE 7B:
LUNES: 6:45 – 7: 45
MIYERKULES: 6:45 – 7:45
BIYERNES: 10:00 – 11:00

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng
Pangnilalaman mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
Pagganap sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Nailalarawan ang mga yamang likas ng Asya
Pagkatuto Natataya ang mga implikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga rehiyon sa pamumuhay ng mga Asyano noon at ngayon sa
larangan ng:
7.1 Agrikultura
7.2 Ekonomiya
7.3 Pananahanan
7.4 Kultura
Isulat and code ng bawat AP7HAS-Ie-1.5
kasanayan AP7HAS-If-1.6
II.NILALAMAN ANG MGA VEGETATION MGA LIKAS NA YAMAN PAG GAWA NG PROYEKTO
COVER NG ASYA NG ASYA

KAGAMITANG PANTURO

A. Mga pahina sa gabay ng


guro
1. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang – Mag –
aaral
2. Learner’s Materials Pages
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

III.PAMAMARAAN

A.Balik- aral sa nakaraang Bukod sa mga nakiha Ano ang likas na yaman? Ano ang mga likas na
aralin at/o pagsisimula sa mong impormasyon ukol yaman na natatandaan mo
bagong aralin sa kinaroroonan, sukat, sa talakayan noong
hugis, paghahating nakaraang araw?
rehiyon, at mga anyong
lupa at tubig, mahalaga
ring matukoy mo ang iba’t
ibang vegetation cover sa
Asya bilang bahagi ng
pisikal nsa katangiang ito.
B. Paghahabi sa layunin ng Magbabahagi ang mga
aralin mag – aaral ng kanilang
nalalaman sa aralin.
C.Pag – uugnay ng mga
halimbawa sa layunin ng
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Basahin ang pp. 22 – 23 ng Ipaliwanag ang panuto at
konsepto at paglalahad ng iyong aklat. rubriks sa proyekto.
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong TALAKAYAN TALAKAYAN
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative
assessment)

G.Paglalapat ng aralin sa
pang -araw – araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang iyong masasabi
sa mga likas na yaman
ng Asya?
I. Pagtataya ng Aralin PAG GAWA NG PROYEKTO

J. Karagdagang Gawain Mag – print ng mga Magdala ng mga


para sa takdang aralin at larawan ng sumusunod. sumusunod sa Biyernes:
remediation Idikit ito sa kwaderno.  olso paper
 glue
 Steppe  mga larawan ng
 Taiga likas na yaman
 Prairie (GROUP ONE –
 Tundra Timog Asya,
 Savanna GROUP TWO –
 Rainforest Kanlurang Asya,
GROUP THREE –
Hilagang Asya,
GROUP FOUR –
TImog - Silangang
Asya,
GROUP FIVE –
Silangang Asya)

IV. MGA TALA Karagdagang reinforcement / pagtatalakay ang kinakailangan para sa araling ‘Vegetation Cover ng Asya’.

VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag -aaral
na nakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag – aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag -
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag –
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyonan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
kong guro?
PAARALAN CITY OF MALOLOS HIGH SCHOOL – ANTAS GRADE 7
GRADE 1 TO 12 CANALATE
PANG – ARAW – GURO RUTH KLARIBELLE C. VILLACERAN ASIGNATURA ARALING
PANLIPUNAN
ARAW NA TALA SA
PAGTUTURO PETSA / ORAS GRADE 7A: MARKAHAN UNANG
PETSA: ________________________ MIYERKULES: 9:00 – 10: 00 MARKAHAN
HUWEBES: 6: 45 – 7:45
BIYERNES: 6:45 – 7:45
GRADE 7B:
LUNES: 6:45 – 7: 45
MIYERKULES: 6:45 – 7:45
BIYERNES: 10:00 – 11:00

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng
Pangnilalaman mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
Pagganap sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Nailalarawan ang mga yamang likas ng Asya
Pagkatuto Natataya ang mga implikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga rehiyon sa pamumuhay ng mga Asyano noon at ngayon sa
larangan ng:
7.1 Agrikultura
7.2 Ekonomiya
7.3 Pananahanan
7.4 Kultura
Isulat and code ng bawat AP7HAS-Ie-1.5
kasanayan AP7HAS-If-1.6
II.NILALAMAN PAG GAWA NG ANG ASSOCIATION OF
PROYEKTO SOUTHEAST ASIAN
NATIONS

KAGAMITANG PANTURO

A. Mga pahina sa gabay ng


guro
1. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang – Mag –
aaral
2. Learner’s Materials Pages
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang http://news.abs-
Panturo cbn.com/news/multimed
ia/video/11/13/17/ang-
pilipinas-at-ang-asean

https://www.youtube.co
m/watch?v=WAnfj8v5ac
M&vl=en

III.PAMAMARAAN

A.Balik- aral sa nakaraang Ano ang mga likas na Ngayon buwan ng


aralin at/o pagsisimula sa yaman na natatandaan Agosto ay ating
bagong aralin mo sa talakayan noong ipinagdiriwang ang
nakaraang araw? Buwan ng Kasaysayan at
ang ASEAN Week.
Alamin natin kung ano
ang ASEAN sa
pamamagitan ng mga
video clips.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

C.Pag – uugnay ng mga


halimbawa sa layunin ng
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Ipaliwanag ang panuto at Ang mga mag – aaral ay
konsepto at paglalahad ng rubriks sa proyekto. manunood ng mga
bagong kasanayan #1 video clips tungkol sa
ASEAN.
E. Pagtalakay ng bagong TALAKAYAN
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative
assessment)

G.Paglalapat ng aralin sa
pang -araw – araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Para saan ang
ASSOCIATION OF
SOUTHEAST ASIAN
NATIONS? Ano ang
importansya nito sa mga
Pilipino?
I. Pagtataya ng Aralin PAG GAWA NG
PROYEKTO
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang aralin at
remediation

IV. MGA TALA Hindi natapos ang proyekto dahil sa kakulangan ng oras. Itutuloy ito sa Lunes. (Grade 7B)

VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag -aaral
na nakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag – aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag -
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag –
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyonan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
kong guro?

You might also like