You are on page 1of 3

DAILY

LESSON LOG School: Maasin City Night Hs Grade Level: 9


Teacher: Learning Area: Araling Panlipunan
Time Allotment: 3 hours Quarter: 4 Week 1

LAYUNIN Day 1 Day 2 Day 3


A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa
Pangnilalaman sa mga sektor ng ekonomiya at mga patakarang pang-ekonomiya nito sa harap ng mga
hamon at pwersa tungo sa pambansang pagsulong at pag-unlad
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay
pagganap aktibong nakikibahagi sa maayos na pagpapatupad at pagpapabuti ng mga sektor ng
ekonomiya at mga patakarang pang-ekonomiya nito tungo sa pambansang pagsulong at
pag-unlad
C. Pamantayan sa
Pagkatuto Nakapagbibigay ng Nasisiyasat ang Natutukoy ang iba’t ibang gampanin
sariling pakahulugan mga palatandaan ngmamamayang Pilipino upang makatulong sa
sa pambansang ng pambansang pambansang kaunlaran
kaunlaran kaunlaran AP9MSP-IVb-3
AP9MSP-IVa-1 AP9MSP-IVa-2

I. Nilalaman Aralin:
Konsepto at Palatandaan ng Pambansang Kaunlaran

II. Kagamitan
A. References
1. Gabay ng guro
2. Modyul ng Mag-
aaral 1. EASE IV Modyul 16
2. * Ekonomiks (Batayang Aklat) IV. 2000. pp. 312-315.

3. Textbook pages
4. Karagdagang Power Point Presentation, PDF, Video Clips
Kagamitan
B. Iba pang kagamitan
IV. Pamamaraan
A. Pagganyak Video Clips Presentation

B. Paghahabi ng Aralin Ang mga mag-aaral ay inaasahang makapagbibigay ng sariling pakahulugan sa


pambansang kaunlaran at masiyasat ang mga palatandaan nito.
C. Pag-uugnay ng mga Gawain 1: INSTA-SAGOT
Halimbawa sa Bagong Ipakita sa mga mag-aaral ang mga larawan. Atasan silang suriing mabuti ang kalagayan sa
Aralin bawat larawan.
Gawain 2: ANG SA AMIN LANG
Mula sa Gawain 1, atasan ang mga mag-aaral na bumuo ng isang triad.. Ipatukoy ang
pagkakatulad at pagkakaiba ng mga ito gamit ang speech balloon.
Gawain 3: EVOLUTION OF IDEAS
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1

E .Paglinang sa Gawain 4: POWER OF TWO


Kabihasaan Atasan ang mga mag-aaral na basahin at suriin ang mga nilalaman ng dayagram na “Power
(Tungo sa Formative Thinking.” , ipasagot ang mga tanong sa bawat kahon. Dito sinusubok ang kanilang kakayahan na
Assessment) balangkasin ang mga impormasyon/konseptong kanilang nabasa.
Gawain 5: TEKS-TO-SURI
F .Paglalapat ng Ipasagot sa mga mag-aaral ang sumusunod na tanong batay sa kanilang binasang teksto.
Aralin sa Pang-Araw-
araw na Buhay

G. Paglalahat ng Gawain 6: OO O HINDI?


Aralin Bago dumako sa susunod na aralin, ipasagot muna ang sumusunod na tanong na may kinalaman
sa pag-unlad sa pamamagitan ng paglalagay ng tsek (√) sa kolum na kanilang sinasang-ayunan.
Gamitin ang mga pamprosesong tanong sa pagtalakay sa gawain.
H.Pagtataya ng Kailan mo masasabing may pag-unlad ang isang bansa?
Aralin Magbigay ng mga palatandaan ng pag-unlad ng isang bansa?
Paano makakatulong ang isang mamamayang Pilipino?
I. Karagdagang
Gawain para sa
Takdang-Aralin at
Remediation
application or
remediation

"
J. Pagninilay

Prepared by:
FELIPE R.SANCHEZ JR.

You might also like