You are on page 1of 3

Petsa/Oras Pebrero 12-16, 2018

Baitang/Antas Grade VIII – Einstein, Newton, Copernicus at Mendel


Asignatura Araling Panlipunan 8
Markahan Ikaapat na Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Ku Gawain rikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring madagdagan ng iba pang gawain sa
I. Layunin paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga estratehiyang Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipag-ugnayan at sama-samang pagkilos
sa kontemporanyong daigdig tungo sa pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan, at kaunlaran

B. Pamantayan sa Pagganap
Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikilahok sa mga gawain, programa, proyekto sa antas ng komunidad at bansa na nagsusulong ng rehiyonal at
pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan, at kaunlaran

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Ikalawang Digmaang Pandaigdig


Isulat ang code ng bawat kasanayan 1. Nasusuri ang mga dahilan na nabigay daan sa Ikalawang Digmaang Pandaigdig.AP8KD-IVe-5
2. Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayaring naganap sa Ikalawang Digmaang Pandaigdig. AP8KD-IVf-6
II. NILALAMAN 3. Natataya ang mga epekto ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig. AP8KD-IVg-7
4. Natataya ang pagsisikap ng mga bansa na makamit ang kapayapaang pandaigdig atv kaunlaran. AP8KD-IVh-9

KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag –aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp T.G. pp T.G. pp
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang L.M pp 470-492 L.M pp 470-492 L.M pp 470-492
Mag - aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk L.M pp 470-492 L.M pp 470-492 L.M pp 470-492
4. Karagdagang Kagamitan mula sa wala wala wala
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan,manila paper Larawan,manila paper Larawan,manila paper
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawin sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang formative
III. PAMAMARAAN assessment . Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtayang dating kaalaman na nauugnay sa kanilang pang –araw –araw na
karanasan.
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin/o Balik-aral: ano ang binuo upang tapusin ang Balik-aral:Ano ang dahilan ng Ikalawang
Unang Digmaang Pandaigdig?
pagsisimula ng bagong aralin. Digmaang Pandaigdig?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Nasusuri ang mga dahilan na nabigay Nasusuri ang mga mahahalagang
daan sa Ikalawang Digmaang pangyayaring naganap sa Ikalawang
Pandaigdig. Digmaang Pandaigdig.
C. Pag – uugnay ng mga halimbawa sa Nagtagumpay ba ang layunin ng Liga mga
bagong aralin Bansa?
Bakit?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 1-: Hula Hoop! Gawain 3- Map Talk
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bakit nagkarron ng Ikalawang Digmaang Gawain 6- Up the Stairs Timeline
Pandaigdig? Pagtalakay
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pangkatang Gawain

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Gawain 8- History Frame


Pagtalakay
Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw – Paano mo maayos ang isang sigalot lalo na sa
tahanan?
araw na buhay
Paggawa ng Concept Map tungkol sa dahilan,
H. Paglalahat ng Aralin ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa Gawain 2—Right angle Approach
takdang-aralin at remediation.
IV. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito maisasakatuparan? Ano pang
V. PAGNINILAY tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor saanumang tulong na maaari nilang ibigay
sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo Pangkatang Gawain, resitasyon Pangkatang Gawain, resitasyon Pangkatang gawain
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan Wala Wala Wala
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking wala wala wala
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: ROMELYN JOY E. AQUINO Iniwasto ni: VILLOMAR T. MOJICA


Teacher I Head Teacher

You might also like